Cibiyar Labarai

Kafin zabar abin tacewa, dole ne mu fara fayyace rashin fahimta guda biyu:

(1) Zaɓi nau'in tacewa tare da ƙayyadaddun ƙayyadaddun (Xμm) na iya tace duk ɓangarorin da suka fi wannan daidaici.

A halin yanzu, ƙimar β yawanci ana amfani da ita a duniya don wakiltar ingancin tacewa na ɓangaren tacewa.Abin da ake kira ƙimar β yana nufin rabon adadin barbashi mafi girma fiye da wani ƙayyadaddun girma a cikin ruwa a mashigar matatar tace zuwa adadin barbashi da ya fi girma da wani girman da ke cikin ruwan a mashigin abubuwan tacewa. .Saboda haka, girman ƙimar β, mafi girman ingancin tacewa na ɓangaren tacewa.

Ana iya ganin duk wani nau'in tacewa na dangi daidaitaccen kulawa ne, ba cikakkiyar kulawa ba.Misali, daidaiton tacewa na PALL Corporation a Amurka ana daidaita shi lokacin da ƙimar β yayi daidai da 200. Lokacin zabar nau'in tacewa, ban da daidaiton tacewa da ingancin tacewa, kayan aiki da tsarin tsarin abubuwan tacewa shima yakamata ya kasance. a yi la'akari da su, kuma samfurori tare da rushewar matsa lamba, babban ruwa da tsawon rayuwar sabis ya kamata a zaba.

(2) Matsakaicin ƙima (na ƙima) na nau'in tacewa shine ainihin ƙimar tsarin.

A cikin 'yan shekarun nan, bayanan zaɓin da masana'antun masana'anta na cikin gida suka bayar ba kasafai suke ambaton alakar da ke tsakanin ma'aunin ƙimar na'urar tacewa da ainihin adadin na'urar ba, wanda ke sa mai ƙirar tsarin ya yi tunanin cewa ƙimar madaidaicin magudanar ruwa. na abubuwan tacewa shine ainihin ƙimar tsarin ruwa.Dangane da bayanan da suka dace, madaidaicin magudanar kayan tacewa shine yawan kwararar mai da ke wucewa ta cikin tsaftataccen tacewa a ƙarƙashin ƙayyadadden juriya na asali lokacin da dankon mai ya kasance 32mm2/s.Duk da haka, a aikace-aikace masu amfani, saboda daban-daban kafofin watsa labaru da aka yi amfani da su da kuma yawan zafin jiki na tsarin, dankon mai zai canza a kowane lokaci.Idan an zaɓi nau'in tacewa bisa ga ƙimar da aka ƙididdigewa da ainihin ƙimar 1: 1, lokacin da danko na tsarin mai ya ɗan fi girma, juriyar mai da ke wucewa ta ɓangaren tace yana ƙaruwa (misali, danko na No. 32 na'ura mai aiki da karfin ruwa man fetur a 0 ° C ne game da 420mm2 / s) , Ko da kai darajar da tace kashi na gurbatawa blockage, da tace kashi ana la'akari da za a toshe.Abu na biyu, sashin tacewa na kayan tacewa wani sashe ne, wanda sannu a hankali yana gurɓata yayin aiki, ainihin ingantaccen wurin tacewa na kayan tacewa yana ci gaba da raguwa, kuma juriyar mai da ke wucewa ta ɓangaren tacewa da sauri ya kai ga darajar sigina na mai hana gurɓatawa.Ta wannan hanyar, abubuwan tacewa yana buƙatar tsaftacewa ko maye gurbinsu akai-akai, wanda ke ƙara ƙimar amfani na mai amfani.Hakanan zai haifar da raguwar lokacin da ba dole ba ko ma dakatar da samarwa saboda yaudarar ma'aikatan kulawa.

Mafi girman madaidaicin tacewa na nau'in tacewa na hydraulic, mafi kyau?

Babban madaidaicin tasirin tacewa yana da kyau, amma wannan shine ainihin babban rashin fahimta.Madaidaicin nau'in tace mai na'ura mai aiki da karfin ruwa da ake buƙata ta tsarin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ba "high" bane amma "ya dace".Madaidaicin madaidaicin abubuwan tace mai na hydraulic suna da ƙarancin ƙarfin wucewar mai (kuma daidaiton abubuwan tace mai na hydraulic da aka sanya a wurare daban-daban ba zai iya zama iri ɗaya ba), kuma madaidaicin madaidaicin abubuwan tace mai ana iya toshe su.Ɗaya shine ɗan gajeren rayuwa kuma dole ne a maye gurbinsa akai-akai.

Matakan zaɓin mai tace mai na hydraulic

Zaɓin na gaba ɗaya yana da matakai masu zuwa:

① Nemo abubuwan da suka fi dacewa da gurɓatawa a cikin tsarin, kuma ƙayyade tsabtar da tsarin ke buƙata;

② Ƙayyade matsayi na shigarwa, nau'in tacewa da matsa lamba na nau'in tacewa;

③ Dangane da bambance-bambancen matsa lamba da matakin kwarara, koma zuwa madaidaicin ƙimar β na kayan tacewa daban-daban, sannan zaɓi kayan kayan tacewa da tsayi.Nemo juzu'in matsewar harsashi da tace matsi daga ginshiƙin samfurin, sannan a lissafta bambancin matsa lamba, wato: △p filter element≤△p filter element saitin;△p taro≤△p taro saitin.Kowane masana'anta tace a kasar Sin sun jadadda adadin yawan kwararar sinadarin tace da su.Dangane da gogewar da ta gabata da kuma amfani da abokan ciniki da yawa, lokacin da man da ake amfani da shi a cikin tsarin shine man hydraulic na gabaɗaya, ana ba da shawarar cewa za a zaɓi nau'in tacewa bisa ga nau'ikan magudanar ruwa masu zuwa.:

a Matsakaicin magudanar ruwa na tsotson mai da matatun mai ya fi sau 3 na ainihin kwararar tsarin;

b Matsakaicin adadin abubuwan tace bututun ya fi sau 2.5 na ainihin kwararar tsarin.Bugu da kari, abubuwa kamar yanayin aiki, rayuwar sabis, mitar sauya kayan aiki, da tsarin zaɓin kafofin watsa labarai yakamata kuma a yi la'akari da su da kyau don cimma manufar inganta zaɓin abubuwan tacewa.

Kariya don shigar da sinadarin mai tace ruwa

Ya kamata a yi la'akari da wurin shigarwa, wanda kuma wani bangare ne mai mahimmanci.Idan ba ku da tabbacin inda za ku saka shi, ba za ku iya zaɓar nau'in tace mai hydraulic ba.Aiki da daidaiton nau'in tace mai na hydraulic a wurare daban-daban suma sun bambanta.


Lokacin aikawa: Maris 17-2022